โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา ต้อนรับ คณะศึกษาดูงานศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอนาโยง จังหวัดตรัง
ภารกิจด้านการพยาบาล นำโดยนางกชพร นุ้ยขาว พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ กล่าวต้อนรับ คณะครูและนักศึกษา ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอนาโยง จังหวัดตรัง ในการศึกษาดูงาน เรื่องระบบบำบัดรักษาและฟื้นฟูสมรรถภาพผู้ที่เกี่ยวข้องกับยาเสพติดและสารเสพติด เพื่อให้ นักศึกษา ได้ความรู้ ความเข้าใจ โทษภัยของยาเสพติดชนิดต่างๆ โดยหาแนวทางป้องกันแก้ไขปัญหายาเสพติดไม่ให้เกิดขึ้นและเพื่อเป็นการสร้างภูมิคุ้มกันอย่างเป็นรูปธรรม และสามารถนำความรู้ที่ได้ไปปรับใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างมีความสุข เมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 1 ตึกอำนวยการ โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา คลิกประมวลภาพ...
Relate topics
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ จำนวน 50 โดส ให้กับบุคลากรทางแพทย์ (ด่านหน้า) ภายในโรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ จัดโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากร เพื่อคัดกรองบำบัดรักษาฟื้นฟูสมรรถภาพผู้มีปัญหาจากเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ และสุขภาวะ
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ร่วมกิจกรรมจิตอาสา เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ร่วมแลกเปลี่ยน โครงการสัมมนาเชิงปฏิบัติการยกระดับการปฏิบัติงานภารกิจด้านอำนวยการกลุ่มเสพติด 6+1
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงานศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอสะเดา จังหวัดสงขลา
- รพธ.สงขลา จัดโครงการพัฒนาคุณภาพของโรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา "กิจกรรมการส่งเสริมป้องกันและควบคุมโรคติดเชื้อ/โรคติดต่อในโรงพยาบาล
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอควนเนียง จังหวัดสงขลา
- รพธ.สงขลา กรมการแพทย์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอรัตภูมิ จังหวัดสงขลา
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ จัดโครงการพัฒนาระบบบริหารจัดการร่วมเครือข่ายบำบัดรักษาผู้ป่วยยาเสพติด ฯ
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ฯ