โรงพยาบาลธัญญารักสงขลา จัดโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรในการช่วยเหลือ ผู้ป่วยที่มีภาวะวิกฤติ ฉุกเฉินทางจิตและการช่วยฟื้นคืนชีพขั้นพื้นฐาน รุ่นที่ 1
กลุ่มงานวิชาการพยาบาล กลุ่มภารกิจด้านการพยาบาล จัดโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรในการช่วยเหลือ ผู้ป่วยที่มีภาวะวิกฤติ ฉุกเฉินทางจิตและการช่วยฟื้นคืนชีพขั้นพื้นฐาน รุ่นที่ 1 โดยมี ดร.บุบผา บุญญามณี รองผู้อำนวยการด้านการพยาบาล เป็นประธานกล่างเปิดโครงการฯ นางนุรินยา แหละหมัด พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ กล่าวรายงานการจัดโครงการฯ ได้ตระหนักถึงความสำคัญของการช่วยเหลือผู้ป่วยที่มีภาวะฉุกเฉินทางจิตและการช่วยฟื้นคืนชีพขั้นพื้นฐาน เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรให้มีความรู้ และทักษะในการดูแลช่วยเหลือผู้ป่วยยาเสพติดในภาวะฉุกเฉินทางจิตและการช่วยเหลือฟื้นคืนชีพขั้นพื้นฐานได้อย่างมีประสิทธิภาพ รวดเร็วและทันท่วงที เพื่อความปลอดภัยของผู้ป่วย ระหว่างวันที่ 13 – 14 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 4 ตึกอำนวยการ โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา คลิกประมวลภาพ...
Relate topics
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ จำนวน 50 โดส ให้กับบุคลากรทางแพทย์ (ด่านหน้า) ภายในโรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ จัดโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากร เพื่อคัดกรองบำบัดรักษาฟื้นฟูสมรรถภาพผู้มีปัญหาจากเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ และสุขภาวะ
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ร่วมกิจกรรมจิตอาสา เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ร่วมแลกเปลี่ยน โครงการสัมมนาเชิงปฏิบัติการยกระดับการปฏิบัติงานภารกิจด้านอำนวยการกลุ่มเสพติด 6+1
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงานศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอสะเดา จังหวัดสงขลา
- รพธ.สงขลา จัดโครงการพัฒนาคุณภาพของโรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา "กิจกรรมการส่งเสริมป้องกันและควบคุมโรคติดเชื้อ/โรคติดต่อในโรงพยาบาล
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอควนเนียง จังหวัดสงขลา
- รพธ.สงขลา กรมการแพทย์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอรัตภูมิ จังหวัดสงขลา
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ จัดโครงการพัฒนาระบบบริหารจัดการร่วมเครือข่ายบำบัดรักษาผู้ป่วยยาเสพติด ฯ
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ฯ