รพธ.สข.กิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ รัชกาลที่ 9 วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566
นายแพทย์ธวัช ลาพินี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา และนางยุพิน เรืองศิลป์ โภชนากรชำนาญงาน ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล บริเวณเสาธงศาลากลางจังหวัดสงขลา พร้อมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ถวายสักการะ เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 โดยมี นายสมนึก พรหมเขียว ผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธานในพิธี ในวันที่ 5 ธันวาคม 2566 ณ หอประชุมจังหวัดสงขลา ศาลากลางจังหวัดสงขลา อำเภอเมืองสงขลา จังหวัดสงขลา
Relate topics
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ จำนวน 50 โดส ให้กับบุคลากรทางแพทย์ (ด่านหน้า) ภายในโรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ จัดโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากร เพื่อคัดกรองบำบัดรักษาฟื้นฟูสมรรถภาพผู้มีปัญหาจากเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ และสุขภาวะ
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ร่วมกิจกรรมจิตอาสา เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ร่วมแลกเปลี่ยน โครงการสัมมนาเชิงปฏิบัติการยกระดับการปฏิบัติงานภารกิจด้านอำนวยการกลุ่มเสพติด 6+1
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงานศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอสะเดา จังหวัดสงขลา
- รพธ.สงขลา จัดโครงการพัฒนาคุณภาพของโรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา "กิจกรรมการส่งเสริมป้องกันและควบคุมโรคติดเชื้อ/โรคติดต่อในโรงพยาบาล
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอควนเนียง จังหวัดสงขลา
- รพธ.สงขลา กรมการแพทย์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอรัตภูมิ จังหวัดสงขลา
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ จัดโครงการพัฒนาระบบบริหารจัดการร่วมเครือข่ายบำบัดรักษาผู้ป่วยยาเสพติด ฯ
- โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา กรมการแพทย์ ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ฯ